บัลวีรายปักษ์ ฉบับที่ 207: ปรับปรุงข้อมูลล่าสุด วันที่ 8 กันยายน 2557 :::: บัลวีเปิดให้บริการคลินิกเฉพาะทางโรคปอดและทางเดินหายใจ โดยแพทย์เฉพาะทาง ทุกวันอาทิตย์ สอบถามเพิ่มเติมโทร 02-.615-8822 ต่อ 105,106 :::::: Hydro Fitness Balavi Signature บริหารในน้ำสำหรับคุณแม่ตั้งครรภ์ คุณน้องอ้วนท้วน คุณยายเข่าเสื่อม โดย อ.อรพิม ไชยมงคล อาจารย์ Sport Sciences สนใจสอบถามโทร 02-615-8822 ต่อ 134 ::::: บัลวี ดิลิเวอรี มีบริการจัดส่งอาหารเพื่อสุขภาพต้านมะเร็ง รักษาเบาหวาน ลดน้ำหนัก ส่งเสริมสุขภาพ สำหรับผู้ที่ต้องการล้างพิษ หรือดูแลสุขภาพ แต่ไม่มีเวลา บริการจัดส่งถึงบ้าน หรือโรงพยาบาลของผู้ป่วย โทร.02-615-8822 ::::: คอร์สออกกำลังกายในน้ำสำหรับคุณแม่ตั้งครรภ์และหลังคลอด หรือผู้สนใจการออกกำลังกายในน้ำ ทุกวันเวลา 16.00 – 17.00 น. โทร.02-615-8822 ต่อ 133, 134 :::::
 
     
 
กระทู้แสดงความคิดเห็น
| หน้าแรก | กลับไปหน้ากระทู้หลัก | ช่วยกันตอบ click |

กระทู้ : Tamoxifen กับ มะเร็งเต้านม
ดิฉันผ่านการรักษามะเร็งเต้านมระยะที่ 2 โดยการผ่าตัด รับเคมีบำบัด และฉายแสงจนครบแล้ว ปัจจุบันรับประทานยา Tamoxifen 20 mg วันละ 1 เม็ด โดยต้องกินเป็นเวลา 5 ปี อาการข้างเคียงของยานี้คือการขนลุกซู่ไม่เป็นเวลา ... 1) รบกวนคุณหมอแนะนำแนวธรรมชาติบำบัดที่ช่วยลดผลข้างเคียงยาตัวนี้ด้วยค่ะ 2) ผู้ป่วยมะเร็งเต้านม (ER Positive) ที่ยังมีประจำเดือน มีโอกาสในการกลับมาเป็นซ้ำมากกว่าผู้ป่วยที่หมดประจำเดือนแล้วหรือไม่คะ... 3) หลังการรักษา ดิฉันจะเป็นภูมิแพ้พื่นคันตามร่างกายบ่อยครั้ง ขอคำแนะนำในการดูแลร่างกายด้วยค่ะ 3)

โดย: แจ่ม 25/8/2550
-


::: แสดงความคิดเห็น :::

Tamoxifenเป็นยาต้านฮอ์โมนเอสโตรเจน ทำให้เหมือนคนเข้าวัยทอง อาการข้างเคียงจะเหมือนเข้าวัยทอง ที่จริงช่วงที่ให้เคมี บางคนรังไข่หยุดทำงานด้วยเลย 1.กินข้าวกล้อง ผักสดมากๆจะได้seleniumจากข้าวและวิตามินเกลือแร่มาลดอาการ 2.เดี๋ยวก็หมดครับ การควบคุมให้มะเร็งไม่กลับมาง่ายธรรมชาติบำบัดเราจะแนะนำให้คุมอาหารไม่กินเนื้อสัตว์ ไขมันทุกชนิด นมวัว ไข่ และความเครียด 3.ผิวจะแห้งง่าย อาบน้ำอย่าอาบน้ำอุ่น อย่าฟอกสบู่มากเกินไป แล้วถ้ากินผักมากๆอาการคันน่าจะดี



บัลวี สำนักงานใหญ่ (พระราม6) โทร.0-2615-8822
บัลวี Revive (สถานีรถไฟฟ้าอาีรีย์) โทร.0-2617-1671
บัลวี เวียงพิงค์ (เชียงใหม่) โทร.053-266-622

โดย : นพ.สมเกียรติ 26/8/2550

::: แสดงความคิดเห็น :::

คาดว่าน่าจะเป็นเพราะภูมิต้านทานของคุณต่ำลงน่ะคะ เป็นเรื่องปกติของคนที่มีการรักษาโรคมะเร็งแบบรับเคมีบำบัดและฉายแสง เพราะเนื้อดี(เซลล์ปกติ)ก็โดนทำลายไปบ้างเช่นกัน ลองทานอาหารเสริมดูน่าจะช่วยได้มาก มีอะไรก็คิดต่อได้ค่ะya_da_mi@yahoo.com

โดย : yada 5/9/2550

::: แสดงความคิดเห็น :::

bjylurx cash loans online 4617 easy payday loans 5543 money mutual 6494 mobile loans >:-[ payday loans 1537

โดย : cash loans online 7/8/2557

ช่วยกันตอบกระทู้หน่อยสิ..จ๊ะ!!


ผู้ตอบ*
Email*

คำตอบ*

ตัวเลข
  
กรอกตัวเลขข้างบน
  



*** ทางเว็บมาสเตอร์ ขอสงวนสิทธิ์ในการแสดง ชื่อ E-mail ของท่านที่ฝากคำถามในเว็บบอร์ด เพื่อป้องกันบุคคลอื่นนำไปใช้ประโยชน์ในทางมิชอบ ถ้าท่านต้องการให้เราติดต่อทาง E-mail อย่าลืมกรอกในช่อง E-mail ด้วยนะคะ